โอกาสและความหวัง บ้านกาญจนาภิเษก | มัธยม ฉันทะ 2567
"ถ้าทุกที่คือความมืดมิด ป้ามลคงเป็นแสงสว่างสำหรับพวกเขา นี้คือสิ่งที่พวกเราคิด ในสังคมที่ก่นด่าเขาว่าปีศาจ กลับมีคนคนหนึ่งยืนหยัดว่า ไม่มีมนุษย์คนไหนเกิดมาเป็นปีศาจ" - แทนย่า
เช้านี้มีสาระดีๆ มาแบ่งปัน “เมื่อพ่อแม่…ต้องสอนการบ้านลูก” จากพิธีกรคนเก่งคุณแม่กับลูกสาวตัวน้อย “แม่ยุ้ยและน้องดีนี่ ชั้น 2“ ชวน “ครูเล็ก ณัฐทิพย์ วิทยาภรณ์ หัวหน้าช่วงชั้นที่ 2” พูดคุย ติดตามที่ลิงค์นี้นะคะ
Tips
การบ้านลูกก็คือการบ้านลูก ไม่ใช่การบ้านพ่อแม่นะจ้ะ
ให้กำลังใจอยู่ใกล้ๆ ฝึกความรับผิดชอบของลูก
เปิดใจรับฟังความคิดหลากหลายจากลูก
โดย ส่วนสื่อสารองค์กร
ข้อมูล ณ วันที่ 17 ธันวาคม 2563