โอกาสและความหวัง บ้านกาญจนาภิเษก | มัธยม ฉันทะ 2567
"ถ้าทุกที่คือความมืดมิด ป้ามลคงเป็นแสงสว่างสำหรับพวกเขา นี้คือสิ่งที่พวกเราคิด ในสังคมที่ก่นด่าเขาว่าปีศาจ กลับมีคนคนหนึ่งยืนหยัดว่า ไม่มีมนุษย์คนไหนเกิดมาเป็นปีศาจ" - แทนย่า
สวัสดีปีใหม่ไทย ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย จงดลบันดาลให้ทุกท่าน ประสบแต่ความสุขในสิ่งที่พึงปรารถนาทุกประการ สุขภาพใจ กาย สมบูรณ์แข็งแรง ปราศจากโรคภัย
แม้อากาศจะร้อนแต่ก็ขอให้ชุ่มชื่น ชุ่มฉ่ำในหัวใจ มีแต่รอยยิ้ม ความสุข ความอิ่มเอม เดินทางไปไหนใกล้หรือไกล ขอให้ปลอดภัยทุกท่าน สุขสันต์วันสงกรานต์นะคะ
ภาพ :
กิจกรรมประเพณีชีวิตช่วงชั้นที่ 1 (ภาควิมังสา)
Summer camp อนุบาล
โดย ส่วนสื่อสารและประชาสัมพันธ์
ข้อมูล ณ วันที่ 13 เมษายน 2566