โอกาสและความหวัง บ้านกาญจนาภิเษก | มัธยม ฉันทะ 2567
"ถ้าทุกที่คือความมืดมิด ป้ามลคงเป็นแสงสว่างสำหรับพวกเขา นี้คือสิ่งที่พวกเราคิด ในสังคมที่ก่นด่าเขาว่าปีศาจ กลับมีคนคนหนึ่งยืนหยัดว่า ไม่มีมนุษย์คนไหนเกิดมาเป็นปีศาจ" - แทนย่า
เดินหน้าทำงานกันไปอีกขั้นสำหรับคณะทำงานแดงชาดครั้งที่ 17 โดยนักเรียนชั้น 10 ที่วางแผนการทำงานอย่างเป็นลำดับ เมื่อเร็วๆ นี้ คณะทำงานได้นำเสนอธีมในการจัดงานกีฬาแดงชาด.. ต้องบอกว่าปีนี้เราจะได้พบกับความหลากหลายภายใต้ธีมงานนี้อย่างแน่นอน นอกจากนี้ยังได้เผยโฉมแบบเสื้อแดงชาดที่คณะทำงานได้ออกแบบให้กับคุณครูที่ปรึกษาได้รับชมด้วย
ต่อมาเมื่อวันที่ 18 สิงหาคม 2565 ได้นัดหมายรวมหมู่สีเป็นครั้งแรกเพื่อให้พี่ๆมัธยมได้แบ่งหน้าที่การทำงาน ก่อนจะเชื่อมไปสู่น้องประถมต่อไป สำหรับรูปแบบการแข่งขัน ชนิดกีฬารอติดตามได้เร็วๆนี้
ภายใต้การทำงานที่ต้องเผชิญความท้าทายไปบนสถานการณ์ต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น covid -19 pm 2.5 ฝนฟ้าอากาศที่แปรปรวน ล้วนเป็นอุปสรรคให้นักเรียนต้องคิดแผนการทำงานให้มีความยืดหยุ่น ในภาวะเช่นนี้ “พลังทีม” จึงสำคัญยิ่งเพื่อนำพาให้ภารกิจครั้งนี้ไปถึงเป้าหมาย เป็นกำลังใจให้นักเรียนทุกคนค่ะ
โดย ส่วนสื่อสารองค์กร
ข้อมูล ณ วันที่ 31 สิงหาคม 2565