โอกาสและความหวัง บ้านกาญจนาภิเษก | มัธยม ฉันทะ 2567
"ถ้าทุกที่คือความมืดมิด ป้ามลคงเป็นแสงสว่างสำหรับพวกเขา นี้คือสิ่งที่พวกเราคิด ในสังคมที่ก่นด่าเขาว่าปีศาจ กลับมีคนคนหนึ่งยืนหยัดว่า ไม่มีมนุษย์คนไหนเกิดมาเป็นปีศาจ" - แทนย่า
ปิดเทอมใหญ่และอากาศร้อนๆ แบบนี้ หากคุณพ่อ คุณแม่ได้มีเวลาอยู่กับลูก ๆ ขอนำเสนอตัวอย่างกิจกรรมดี ๆ ที่สามารถทำร่วมกันในครอบครัวโดยนำของที่มีอยู่ใกล้ ๆ ตัวภายในบ้านมาสร้างการเรียนรู้ให้กับเด็ก ๆ เช่น กิจกรรมตะลุยด่าน Rally เพื่อเตรียมความพร้อมของน้องชั้น อ.1 ก่อนขึ้นเป็นพี่ อ.2 ซึ่งคุณครูได้สอดแทรกความรู้ ทั้งคณิตศาตร์ ภาษาไทย และวิทยาศาสตร์ ผ่านกิจกรรมสนุก ๆ
คุณพ่อ คุณแม่ลองประยุกต์หาวิธีเล่นกับลูก ๆ ดูนะคะ ขอให้สนุกและมีความสุขในช่วงปิดเทอมนี้ค่ะ
รับชมวิดีโอได้ที่นี่
โดย ส่วนสื่อสารและประชาสัมพันธ์
ข้อมูล ณ วันที่ 29 มีนาคม 2567