โอกาสและความหวัง บ้านกาญจนาภิเษก | มัธยม ฉันทะ 2567
"ถ้าทุกที่คือความมืดมิด ป้ามลคงเป็นแสงสว่างสำหรับพวกเขา นี้คือสิ่งที่พวกเราคิด ในสังคมที่ก่นด่าเขาว่าปีศาจ กลับมีคนคนหนึ่งยืนหยัดว่า ไม่มีมนุษย์คนไหนเกิดมาเป็นปีศาจ" - แทนย่า
ร่วมกับนายวิมุติ กลิ่นสุคนธชาติ ในการแข่งขันชิงแชมป์ประเทศไทย (Thailand Sailing Championship 2020) ระหว่าง 24-27 กันยายน 2563
ขอชื่นชมในความตั้งใจเพียรฝึกซ้อม และเข้าร่วมการแข่งขันอย่างต่อเนื่อง เป็นกำลังใจให้จูลในการแข่งขันครั้งต่อไปด้วยนะคะ
Chartchai Krittanai (FB : คุณพ่อน้องจูล)
การแข่งขันกีฬาเรือใบชิงแชมป์ประเทศไทย (Thailand Sailing Championship 2020) เป็นรายการใหญ่ของปีนี้ จัดขึ้นระหว่าง 24-27 กันยายน 2563 ที่สมาคมกีฬาแข่งเรือใบแห่งประเทศไทย อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี มีนักกีฬาเรือใบเข้าร่วมถึง 299 คน จำนวนเรือ 271 ลำ จาก 16 ประเภท จูลและบิวได้ลงแข่งขันในประเภทเรือ 470 (คู่ผสม) ผลการแข่งขันจาก 3 วัน จำนวน 10 เที่ยว ได้รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 นับเป็นประสบการณ์ใหม่กับเรือใหญ่ 470 แบบคู่ผสมครับ
โดย ส่วนสื่อสารองค์กร
ข้อมูล ณ วันที่ 29 กันยายน 2563