โอกาสและความหวัง บ้านกาญจนาภิเษก | มัธยม ฉันทะ 2567
"ถ้าทุกที่คือความมืดมิด ป้ามลคงเป็นแสงสว่างสำหรับพวกเขา นี้คือสิ่งที่พวกเราคิด ในสังคมที่ก่นด่าเขาว่าปีศาจ กลับมีคนคนหนึ่งยืนหยัดว่า ไม่มีมนุษย์คนไหนเกิดมาเป็นปีศาจ" - แทนย่า
เมื่อถึงเวลาเปิดให้มาโรงเรียน คุณครู บุคลากรทุกคนก็เตรียมพร้อมตามมาตรการความปลอดภัยได้ทันที
ช่วงวันหยุดนี้เด็กๆ ก็เตรียมตัวให้พร้อมทั้งสื่อ อุปกรณ์ ของใช้ส่วนตัว และสิ่งสำคัญขอให้เข้มงวดกับตัวเองในการสวมหน้ากากอนามัย เว้นระยะห่าง และล้างมือบ่อยๆ นะคะ
เราอยู่กับ COVID-19 กันมาเกือบปีแล้ว และคงอยู่แบบนี้อีกหลายเดือน หวังว่าทุกครอบครัวจะปรับวิถีชีวิตจนเป็นความเคยชินใหม่และปลอดภัย
ระยะเวลาเพียง 1 ปี เกิดการตื่นตัวและมีการ upskills & reskills และมีมุมมองใหม่ เกิดความเชื่อและคุณค่าใหม่ๆขึ้นทั่วโลก หวังว่าเราทุกคนจะร่วมกันพานักเรียนก้าวสู่อนาคตไปด้วยกันนะคะ
โดย ส่วนสื่อสารองค์กร
ข้อมูล ณ วันที่ 30 มกราคม 2564