โอกาสและความหวัง บ้านกาญจนาภิเษก | มัธยม ฉันทะ 2567
"ถ้าทุกที่คือความมืดมิด ป้ามลคงเป็นแสงสว่างสำหรับพวกเขา นี้คือสิ่งที่พวกเราคิด ในสังคมที่ก่นด่าเขาว่าปีศาจ กลับมีคนคนหนึ่งยืนหยัดว่า ไม่มีมนุษย์คนไหนเกิดมาเป็นปีศาจ" - แทนย่า
พวงมาลัย ดอกไม้ที่เด็ก ๆ ช่วงชั้นที่ 1 ได้เตรียมมาไหว้ครูเช้านี้คือสิ่งแทนใจ แทนความรู้สึกจากศิษย์ถึงครู ระลึกถึงพระคุณครูที่คอยพร่ำสอน ให้ความรู้ ให้ประสบการณ์ ให้โอกาส ให้กำลังใจ และพร้อมให้อภัยเมื่อศิษย์ทำผิดพลาด คุณค่าแห่งการเป็นครูคือการได้เห็นลูกศิษย์เป็นคนดี คนเก่ง สามารถดูแลรับผิดชอบตนเองได้ และอยู่ร่วมในสังคมได้อย่างมีความสุข
โดย ส่วนสื่อสารองค์กร
ข้อมูล ณ วันที่ 19 พฤศจิกายน 2563