กิจกรรม After School
PLEARN AFTER SCHOOL ACTIVITY
ภาคสนามช่วงชั้น 1
ภาคสนามของเด็กช่วงชั้นที่ 1 เป็นช่วงเวลาของการเรียนรู้จากประสบการณ์จริง การได้ลงพื้นที่เพื่อสำรวจ สัมผัส ทดสอบ ได้เชื่อมโยงสิ่งที่ได้เห็นเข้ากับสิ่งที่เรียนรู้จากห้องเรียนเพื่อนำมาต่อยอดในการทำโครงงานฐานวิจัยประจำภาคเรียน
ภาคสนามของเด็กช่วงชั้นที่ 1 เป็นช่วงเวลาของการเรียนรู้จากประสบการณ์จริง การได้ลงพื้นที่เพื่อสำรวจ สัมผัส ทดสอบ ได้เชื่อมโยงสิ่งที่ได้เห็นเข้ากับสิ่งที่เรียนรู้จากห้องเรียนเพื่อนำมาต่อยอดในการทำโครงงานฐานวิจัยประจำภาคเรียน
พิธีเปลี่ยนเสื้อช่วงชั้นที่ 1 [ต้อนรับน้องชั้น 1]
“พิธีเปลี่ยนเสื้อ” พิธีต้อนรับน้องชั้น 1 คือการเปลี่ยนผ่านช่วงเวลาที่สำคัญกับอีกหนึ่งก้าวที่เติบโตขึ้นของชีวิต จากน้องอนุบาล เปลี่ยนผ่านมาเป็นพี่ชั้น 1 ในรั้วประถมอย่างเต็มตัว
Survival Swimming 2023
“Survival swimming” หรือการว่ายน้ำเพื่อเอาชีวิตรอด ของนักเรียนชั้น 1 (กำลังจะขึ้นชั้น 2)
บทความ
Plearn After School Blog
![](https://plearnpattana.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/TRIP-A-27-768x576.jpg)
After School
ภาคสนามชั้น 6 : ระบบนิเวศบ้านขุนสมุทรจีน | Plearn Content Creator
ภาคเรียนนี้พวกเราได้ไปบ้านขุนสมุทรจีน จ.สมุทรปราการ เพื่อไปเก็บข้อมูลมาทำสมมติฐานที่เกี่ยวข้องกับปัญหาการกัดเซาะและการงอกของชายฝั่ง
![](https://plearnpattana.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/448905048_122101909850373878_6340568116641493676_n-768x432.jpg)
After School
การเรียนรู้…สำคัญในงานมหกรรมดนตรีฯ | Plearn Content Creator
งานมหกรรมดนตรีและศิลปะ คืองานอีเวนท์ประจำปีของโรงเรียนซึ่งรับผิดชอบโดยนักเรียนชั้น 9 นักเรียนทุกคนจะร่วมมือกันทำงาน
![](https://plearnpattana.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/01-min-768x292.jpg)
After School
Plearn Content Creator | ปีการศึกษา 2567
ชมรม Plearn Content Creator พื้นที่และโอกาสสำหรับนักเรียนที่มีความสนใจในการสร้างสรรค์การสื่อสารต่างๆในช่วงเวลาหลังเลิกเรียนผ่านงานเขียน
![](https://plearnpattana.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/413843523_701670982066294_6849413483318901751_n-768x513.jpg)
After School
มหกรรมมินิรักบี้นานาชาติ 9 ธ.ค. 66
ล่าสุดคุณครูได้ขนทัพนักกีฬารักบี้เพลินพัฒนาไปร่วมแข่งขันรักบี้กระชับมิตรที่ รร. สาธิตแห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ทั้งหมดนี้เริ่มต้นมาจากกิจกรรม After school รักบี้หลังเลิกเรียน