โอกาสและความหวัง บ้านกาญจนาภิเษก | มัธยม ฉันทะ 2567
"ถ้าทุกที่คือความมืดมิด ป้ามลคงเป็นแสงสว่างสำหรับพวกเขา นี้คือสิ่งที่พวกเราคิด ในสังคมที่ก่นด่าเขาว่าปีศาจ กลับมีคนคนหนึ่งยืนหยัดว่า ไม่มีมนุษย์คนไหนเกิดมาเป็นปีศาจ" - แทนย่า
ในช่วงวันที่ 7-9 ธันวาคม 2563 นี้ฝ่ายมัธยมได้จัดกิจกรรมภาคสนามเพื่อเปิดประสบการณ์ให้นักเรียน โดยบูรณาการความรู้ที่เรียนในห้องเรียนเชื่อมโยงไปสู่การเรียนรู้ในสถานที่จริง
ทริปแรกพาไปชมบรรยากาศการเรียนรู้บางส่วนของนักเรียนชั้น 8 ภายใต้แนวคิด “เยือนถิ่นอีสานใต้ สัมผัสความหลากหลายทางวัฒนธรรม” ซึ่งประกอบไปด้วยแหล่งเรียนรู้ที่น่าสนใจดังนี้
ขอบคุณภาพสวยๆ จากคุณครูธิติ ตั้งจันทร์แสงศรี (ครูนุก) ฝ่ายมัธยม ด้วยนะคะ
โดยส่วนสื่อสารองค์กร
ข้อมูล ณ วันที่ 9 ธันวาคม 2563