โอกาสและความหวัง บ้านกาญจนาภิเษก | มัธยม ฉันทะ 2567
"ถ้าทุกที่คือความมืดมิด ป้ามลคงเป็นแสงสว่างสำหรับพวกเขา นี้คือสิ่งที่พวกเราคิด ในสังคมที่ก่นด่าเขาว่าปีศาจ กลับมีคนคนหนึ่งยืนหยัดว่า ไม่มีมนุษย์คนไหนเกิดมาเป็นปีศาจ" - แทนย่า
ในสถานการณ์โควิด -19 ที่ยังไม่สามารถเปิดให้มาโรงเรียนได้ และโรงเรียนยังคงต้องเข้มงวดมาตรการเว้นระยะห่างเพื่อเฝ้าระวังการแพร่ระบาดของเชื้อโควิด 19 จึงได้ปรับรูปแบบการเยี่ยมชมโรงเรียน จากเดิมที่เปิดให้ผู้สนใจเข้ามาเยี่ยมชมสถานที่และบรรยากาศภายในโรงเรียน ปรับเป็นรูปแบบ “ออนไลน์” ผ่าน Zoom meeting โดยจะร่วมพูดคุยกันในหัวข้อต่างๆ ดังนี้
รอบเช้า 9.30 น รอบบ่าย 13.30 น.
ส่งลิงค์ Zoom ให้ผู้สนใจเข้าร่วมทาง SMS ล่วงหน้าอย่างน้อย 1 วัน
โดย ส่วนสื่อสารองค์กร
ข้อมูล ณ วันที่ 5 กรกฎาคม 2564