โอกาสและความหวัง บ้านกาญจนาภิเษก | มัธยม ฉันทะ 2567
"ถ้าทุกที่คือความมืดมิด ป้ามลคงเป็นแสงสว่างสำหรับพวกเขา นี้คือสิ่งที่พวกเราคิด ในสังคมที่ก่นด่าเขาว่าปีศาจ กลับมีคนคนหนึ่งยืนหยัดว่า ไม่มีมนุษย์คนไหนเกิดมาเป็นปีศาจ" - แทนย่า
เมื่อวันศุกร์ที่ 1 เมษายน 2565 ตัวแทนนักเรียนชั้น 9 (ปีการศึกษา 2564) นำรายได้ที่ได้รับจากการจัดงานมหกรรมดนตรีและศิลปะจำนวน 36,000 บาท มอบสมทบทุนเพื่อช่วยเหลือผู้ป่วยยากไร้ของศิริราชมูลนิธิ โรงพยาบาลศิริราช ขอแบ่งปันเรื่องราวดีๆ ที่สุขใจทั้งผู้ให้อิ่มใจทั้งผู้รับ
โดย ส่วนสื่อสารองค์กร
ข้อมูล ณ วันที่ 4 เมษายน 2565