โอกาสและความหวัง บ้านกาญจนาภิเษก | มัธยม ฉันทะ 2567
"ถ้าทุกที่คือความมืดมิด ป้ามลคงเป็นแสงสว่างสำหรับพวกเขา นี้คือสิ่งที่พวกเราคิด ในสังคมที่ก่นด่าเขาว่าปีศาจ กลับมีคนคนหนึ่งยืนหยัดว่า ไม่มีมนุษย์คนไหนเกิดมาเป็นปีศาจ" - แทนย่า
“วันที่อิฐก้อนแรกในมือของ ‘ผู้ก่อการดี’ ก่อกองขึ้นบนทุ่งโล่ง เพื่อวางรากฐานของโรงเรียนเพลินพัฒนา ทุกคนมีความฝัน และมีความหวังบนความเชื่อหลักชุดเดียวกัน คือเชื่อในคุณค่าของมนุษย์ทุกคน ว่าล้วนมีเมล็ดพันธ์ุนานาที่พร้อมงอกงามด้วยกันทั้งสิ้น…เมล็ดพันธุ์แห่งการเรียนรู้ เมล็ดพันธุ์แห่งความสุข เมล็ดพันธุ์แห่งความดีงาม เมล็ดพันธ์ุแห่งอิสรภาพ เมล็ดพันธุ์แห่งวินัยและความรับผิดชอบ…ฯลฯ หากได้รับพื้นที่และโอกาสก็สามารถพัฒนาและเติบโตเป็นมนุษย์ที่สมบูรณ์ขึ้นได้”
คุณสุภาวดี หาญเมธี
ประธานกรรมการบริษัทเพลินพัฒน์ จำกัด
ประธานกรรมการบริหารสถาบันรักลูกกรุ๊ป(RLG)
โดย ส่วนสื่อสารองค์กร
ข้อมูล ณ วันที่ 9 พฤษภาคม 2564